สอนเปิด Server Flyff
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

วิธีแก้ปัญหาหน้าเว็บไซด์

toom00
netiwat
jaymarlee
~โงกุล~
Administrator
LimitedXP
10 posters

Go down

วิธีแก้ปัญหาหน้าเว็บไซด์ Empty วิธีแก้ปัญหาหน้าเว็บไซด์

ตั้งหัวข้อ  LimitedXP Sat May 19, 2012 8:34 am

[You must be registered and logged in to see this image.]

จากรูปข้างต้นเป็นการ Errro ของเว็บไซด์นะครับ เนื่องจากบรรทัดที่ 9 10 11 นั้นผิด
ให้แก้ไขตามนี้นะครับ
1.เปิดโฟลเดอร์ C:\AppServ\www\inc (ถ้าทุกคนลงแบบปกติ ไฟล์จะอยู่ที่นี้นะครับ)
2.เลือกไฟล์ config.inc เปิดด้วย notepad หรือ edit plus ก็ได้นะครับ (ตามภาพจะเป็น edit plus)
[You must be registered and logged in to see this image.]

*ให้แก้เฉพาะที่ขีดสีแดงๆนะครับ
บรรทัด 5 : define('MSSQL_HOST', 'LIMITEDXP-PC\SQLEXPRESS'); // MsSQL Host
บรรทัด 7 : define('MSSQL_PASS', 'luna'); // MsSQL Password

MsSQL Host หาได้จาก SQL Server Management Studio Express ตามแต่เวอร์ชั่นที่เราลง
ในภาพนี้จะเป็น 2005 นะครับ (โดยปกติทุกเครื่องจะไม่เหมือนกันนะครับ)

MsSQL Password หาได้จากตอนที่เราลงโปรแกรมครั้งแรกเลย
ส่วนใหญ่น่าจะเป็น 1234 // 123456 นี้เป็นเพียงตัวอย่างนะครับ

หลังจากนั้นจะได้ตามปกติ ตามรูปครับ
ผลลัพธ์

LimitedXP
LimitedXP
เด็กพยายาม
เด็กพยายาม

http://tut-flyff.forumth.com/

ขึ้นไปข้างบน Go down

วิธีแก้ปัญหาหน้าเว็บไซด์ Empty Re: วิธีแก้ปัญหาหน้าเว็บไซด์

ตั้งหัวข้อ  Administrator Sat May 19, 2012 11:36 pm

อิอิ เจ๋งเลย ขอบคุณมากคับที่ช่วยๆกัน ผมเห็นแบบนี้ก็ดีใจละ
ไฟล์ที่แจกไปไม่สูญเปล่า สู้ต่อไป GM ทุกท่าน

http://tut-flyff.forumth.com

วิธีแก้ปัญหาหน้าเว็บไซด์ Empty Re: วิธีแก้ปัญหาหน้าเว็บไซด์

ตั้งหัวข้อ  ~โงกุล~ Sun May 20, 2012 8:08 am

เช่นกันครับ สู้ๆ มาอะไรมาเเบ่งกัน
~โงกุล~
~โงกุล~
เด็กฝึกหัด
เด็กฝึกหัด

ตั้งหัวข้อ  jaymarlee Sun May 20, 2012 1:58 pm

นี่แหละที่ผมเป็น

jaymarlee
เด็กฝึกหัด
เด็กฝึกหัด

ตั้งหัวข้อ  LimitedXP Mon May 21, 2012 3:56 pm

Administrator พิมพ์ว่า:อิอิ เจ๋งเลย ขอบคุณมากคับที่ช่วยๆกัน ผมเห็นแบบนี้ก็ดีใจละ
ไฟล์ที่แจกไปไม่สูญเปล่า สู้ต่อไป GM ทุกท่าน

พอดีตอนที่เป็นแล้วลองแก้ไขดู มันได้เลยอยากให้เพื่อนๆได้รู้วิธีแก้ไข : )
เพราะส่วนตัวคิดว่า การแบ่งปันเป็นสิ่งที่ดี ถ้าเราไม่หวังผลประโยชน์จากผู้อื่น cheers
LimitedXP
LimitedXP
เด็กพยายาม
เด็กพยายาม

ตั้งหัวข้อ  Administrator Mon May 21, 2012 9:55 pm

ถ้าดูดีๆในวีดีโอผมก็ได้สอนไว้
อิอิ

http://tut-flyff.forumth.com

ตั้งหัวข้อ  LimitedXP Mon May 21, 2012 9:56 pm

Administrator พิมพ์ว่า:ถ้าดูดีๆในวีดีโอผมก็ได้สอนไว้
อิอิ

เผื่อคนอื่นหลุดไงครับผม ^^
LimitedXP
LimitedXP
เด็กพยายาม
เด็กพยายาม

ตั้งหัวข้อ  netiwat Sat Jul 14, 2012 1:35 pm

LimitedXP พิมพ์ว่า:
Administrator พิมพ์ว่า:ถ้าดูดีๆในวีดีโอผมก็ได้สอนไว้
อิอิ

เผื่อคนอื่นหลุดไงครับผม ^^

ขอบคุณคับ

netiwat
เด็กฝึกหัด
เด็กฝึกหัด

ตั้งหัวข้อ  toom00 Fri Jul 20, 2012 2:48 am

ขอบคุณนะครับ

toom00
เด็กฝึกหัด
เด็กฝึกหัด

ตั้งหัวข้อ  nuiz Fri Aug 10, 2012 6:11 am

ผมลองแก้ตามแล้วยังเป็นเหมือนเดิมอ่าครับ T T

nuiz
เด็กฝึกหัด
เด็กฝึกหัด

ตั้งหัวข้อ  00200b Fri Oct 05, 2012 10:30 pm

ทำไมผมเข้าเว็บไม่ได้อ่า

00200b
เด็กฝึกหัด
เด็กฝึกหัด

ตั้งหัวข้อ  chun445 Tue Oct 09, 2012 10:54 pm

LimitedXP พิมพ์ว่า:[You must be registered and logged in to see this image.]

จากรูปข้างต้นเป็นการ Errro ของเว็บไซด์นะครับ เนื่องจากบรรทัดที่ 9 10 11 นั้นผิด
ให้แก้ไขตามนี้นะครับ
1.เปิดโฟลเดอร์ C:\AppServ\www\inc (ถ้าทุกคนลงแบบปกติ ไฟล์จะอยู่ที่นี้นะครับ)
2.เลือกไฟล์ config.inc เปิดด้วย notepad หรือ edit plus ก็ได้นะครับ (ตามภาพจะเป็น edit plus)

*ให้แก้เฉพาะที่ขีดสีแดงๆนะครับ
บรรทัด 5 : define('MSSQL_HOST', 'LIMITEDXP-PC\SQLEXPRESS'); // MsSQL Host
บรรทัด 7 : define('MSSQL_PASS', 'luna'); // MsSQL Password

MsSQL Host หาได้จาก SQL Server Management Studio Express ตามแต่เวอร์ชั่นที่เราลง
ในภาพนี้จะเป็น 2005 นะครับ (โดยปกติทุกเครื่องจะไม่เหมือนกันนะครับ)

MsSQL Password หาได้จากตอนที่เราลงโปรแกรมครั้งแรกเลย
ส่วนใหญ่น่าจะเป็น 1234 // 123456 นี้เป็นเพียงตัวอย่างนะครับ

หลังจากนั้นจะได้ตามปกติ ตามรูปครับ
ผลลัพธ์

chun445
เด็กฝึกหัด
เด็กฝึกหัด

ตั้งหัวข้อ  popteenam Mon Feb 18, 2013 8:34 pm

ทำไมผมรัน เว็บไม่ขึ้นอ่าครับ

popteenam
เด็กฝึกหัด
เด็กฝึกหัด

ขึ้นไปข้างบน